Forum lớp 12/1 trường THPT Khâm Đức
Chào mừng bạn quay trở lại diễn đàn
Hãy tham gia ngay với chúng tôi nào ^^!
Nếu chưa là thành viên thì hãy ghi danh ngay đi thôi >"< !

Forum lớp 12/1 trường THPT Khâm Đức

Tiếp nối những Ước mơ ! Cuộc sống là không chờ đợi !

Trang ChínhGalleryTrợ giúpTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

cái xác nhỏ để lại trên 4rum

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
dauchantrencat051
Đại Tá
Đại Tá

Kinh nghiệm : 3402
Danh tiếng : 6
Sinh nhật : 30/12/1992

Bài gửiTiêu đề: cái xác nhỏ để lại trên 4rum   Tue Oct 07, 2008 6:47 pm

đây là dòng nhật kí tôi viết ra cho mọi người, bởi vì tôi ko mún con người trong tôi dễ dàng chết đi như vậy, tôi mún nó chết đi vẫn còn cái xác, và dòng nhật kí này sẽ là cái xác của hồn tôi (đây là tiếng nói quen thuộc của tôi, và tôi hay nói với chính mình những đìu này, bạn có thể coi đây là đoạn băn thau lại những gì tôi hay nói trong tôi)

ai hỉu hay ko hai từ thương
một chút nhỏ nhoi chẻ làm hai
bẻ cho đời nữa tôi một nữa
khổ nỗi phần tôi đã nát rồi

con trai lúc khóc nước mắt ngậm vào trong, nhìu hồi con trai khóc nhìu lắm, khóc nhìu đến nổi con trai đã cạn nước trên mắt mình chỉ để thấm ướt lòng mình. con trai khóc nhìu lúc tìm ko ra lí do, con gái khóc còn hay chen mình đan zận, đan bùn, còn con trai khi đã khóc thì nó chỉ bit là nó đan khóc và thậm chí nó còn ko hỉu vì sao nó khóc, và cứ thế nhìu lúc nó đi tìm cho mình lí do mình khóc, và nó chật vật, đau xót khi nhận ra rèn nó khóc vì quá nhìu thứ trên đời này.
con trai quý nhất sự ngiệp????? cứ mỗi lần đứng trước sự thất bại con trai đau zô cùng, nó ko phải là nước mắt chảy xún như con gái, mà nó là sự dày xéo liên hồi. nó ân hận khi chưa làm tốt hơn, nó bùn vì nó dành hết tâm huyết vào sự nghiệp, bỏ qua cả tình iu mà đán lí nó có thể nhận đc, bỏ lỡ cả những thời khắc đẹp đẽ nhất của cc đời chỉ để theo đủi sự ngiệp, và cúi cùng là thất bại. vì vậy con trai hay khóc tận bên trong mình, bởi vì khi nó khóc ra bên ngòi nó phải cho đời tình cảm trong nó, và nó sẽ nhận đc tình cảm của đời này, và nó lại phải đau xót khi bỏ qua tình cảm trong nó để lại chạy theo sự nghiệp, chính vì vậy tôi ko mún khóc ra ngòi
nó ko thik cười? mỗi lần tôi cười tôi lại nhớ đến lúc mình khóc bên trong, chính vì những lúc đó nó hay đau xót về thực tại, mỗi lần nó cười nó bit sẽ có lúc mình sẽ khóc, bởi vì nó ko mún khóc nên nó ko mún cười, và khi cười nó rất vui và mỗi lần đứng trước quyết định phải thôi cười để theo đủi thứ mà nó mún nó lại thêm khóc, chính vì vậy nó ko thik cười. nó là đữa vô cảm
nó thương nhà nó zô cùng, mỗi lần nó zui lên thì nó lại thấy bùn, bởi vì là con trai mỗi lần nó cười lên lại ngĩ đến nhà mình đan bùn, mỗi lần nó cười lại ngĩ đến người thân nó lúc họ khóc, chính vì vậy thay vì cười thì nó nút nụ cười đó và dành tâm huyết cho nụ cười của nhà nó
nó thik tiu tiền. mỗi lần tiu tiền nó chẻn nề hà đìu gì cả, nhưng khi tiu xong nó lại nhớ đến nhà nó có ngày đói rét, nhớ đến lúc nhà nó vì tiền mà nhọc nhèn, nên nó ghét tiền zô cùng.
tôi là con trai, con trai trên là tôi, vì tôi ko mún ngộ nhận là tất cả con trai đều như vậy, trách nhiệm là thứ duy nhất nui sống tôi, tôi cũng có ước mơ chứ, nhưng mà nó ko hề liên quan đến trách nhiệm mà tôi mang, bởi vậy tôi đã từ bỏ nó rồi, ko, nói đúng hơn là tôi đã cất nó đi, và tôi ko mún lại phải lôi nó ra, ngắm ngía nó và lại từ bỏ nó, đối với tôi tất cả đã là hư ko, chính vì vậy tôi sống nhờ vào trách nhiệm, tức là niềm hi vọng của mọi người, ước mơ của mọi người, chính vì vậy tôi là rô bốt, chỉ bit đến sự ngiệp (nhưng ko phải là ước mơ). và ngòi nó tôi ko quan tâm đến cảm xúc của bản thân
nhưng gần đây, tôi đã cười thật nhìu, mà đối với tôi, tôi đó là quá nhìu, và hôm nay tôi lại khóc, bởi vì tôi cười nên tôi khóc, khóc sâu trong mình.
tôi ko mún khóc nữa, điều tôi mún lại là sự ngiệp, chính vì vậy tôi sẽ lại là rô bốt, tiếng cười trong tôi đan bị chôn dần, và bây h tôi lại khóc khi mà mình phải sắp xa nó.
đọc xong, ai hỉu là người đó là tri kỉ của tôi, ai ko hỉu là bạn của tôi, ai hỉu mà ko nói gì, khuyên bảo tôi thì người đó là người hỉu cả tôi ko chỉ chỉ là bài viết trên, ai ko hỉu mà còn gọi tôi là khùng, thì bạn là bạn của tôi, chỉ là bạn theo tiếng gọi.
tôi lại là rô bốt, bây h tôi là rô bốt sau khi nhấn nút send này tôi sẽ trở lại với con người xưa kia, sẽ ko có nụ cười nữa, và sẽ cố gắng là lần cúi tôi khóc khi mình phải chia tay với nụ cười.
rô bốt ơi cố lên! cố lên nhé! ta sẽ là bạn của mi! bởi vì ta là người hỉu mi nhất! mi là ta mà.

\\\---------------------------|°¤»---»((¯`°v°´¯))«---«¤° Chữ kí °¤»---»((¯`°v°´¯))«---«¤°|-----------------------------///
hay hay
tất cả đều quan trọng với cát!!!!!!!!!
Xem lý lịch thành viên
ut_pro_1709
Thượng Tá
Thượng Tá

Kinh nghiệm : 3350
Danh tiếng : 0
Sinh nhật : 17/09/1992

Bài gửiTiêu đề: Re: cái xác nhỏ để lại trên 4rum   Tue Oct 07, 2008 7:18 pm

Ông ý làm gì mà mang trên mình một tâm trạng "nặng" đến mức này, tui không nghĩ trong con người ông lại là một bi kịch, là một "khối U" to đến dậy. ông hãy tìm lại ý nghĩa của cuộc sống. Tất nhiên cũng như ông, tui cũng đặt sự nghiệp lên trên hết, tui cũng luôn mang theo bên mình niềm hy vọng của mọi người đối với tui, nhưng không vì thế mà tui hy sinh cả cuộc đời mình, không vì thế mà tui đánh mất ý nghĩa của cái cuộc đời mà mình chỉ có thể có một lần. Thời gian trôi qua không bao giờ trở lại Ý àh, mình phải sống, phải làm những điều mà mình mún, mình thích( tuy nhiên phải trong một phạm vi nhất định) để sau này, khi chúng ta đã thật sự trở thành những con người, khi mà chúng ta có quyền nhìn lại những gì mình đã trải qua thì chúng ta không cảm thấy nuối tiếc. Dù tui biết, tình thương gia đình là một "gánh nặng", là một cái gì đó mà chúng ta phải mang theo suốt cuộc đơi và là cái mà chúng ta lun phải đem ra xem xét trước khi quyết định một việc gì. Ai cũng nghĩ rằng, chúng ta cứ học thật giỏi, chúng ta phải hoàn thiện hết mức có thể con người mình thì ba má, bạn bè, người thân sẽ zui nhnưg chưa chắc. Ba má chỉ zui khi thấy con mình dui, bạn bè chỉ thấy dui khi bạn mình thật sự là một con người , người thân mình chỉ dui khi mình có một cuộc sống thoải mái. Nhưng liệu: suốt ngày chỉ biết học hành thì ông có dui hông? Lên trườg mà chỉ biết đến việc học, suốt buổi ngồi im trong lớp thì ông đã là một con người, một học sinh chưa? Hay suốt cuộc đời mà ông chỉ nghĩ đến công danh, sự nghiệp mà bỏ đi những sắc màu khác của cuộc đời thì ông đã có một cuộc sống thoải mái chưa. Vì vậy, hãy suy nghĩ và hãy làm những gì mình cho là đúng, là không quá đáng và hãy làm cho mọi người dui vì mình, không phải bằng cách mà ông đang làm đâu Ý àh. Tui không chắc rằng mình hỉu ông đc bao nhiu, tui không chắc rằng những gì mình nói là đúng nhưng: hãy nhìn lại, hãy tìm lại những gì mà ông đã bỏ lỡ trong suốt quãng thời gian qua và sau đó, hãy sống hết mình, hãy sống bằng một cách sống khác. Đó alf lới khuyên chân thành nhứt mà tui mún nói với ông. Còn chuyện có làm hay không thì tuỳ ông, đó là cách lựa chọn của mỗi người. dù sao cũng chúc ông thành công trong mọi chuyện!

\\\---------------------------|°¤»---»((¯`°v°´¯))«---«¤° Chữ kí °¤»---»((¯`°v°´¯))«---«¤°|-----------------------------///

..::ღ♥️kђî ¢Ảm †ђẤÿ rẰñg mÌñђ kO †ђỂ♥️ღ::..

..::ღ♥️ђÃÿ qµдÿ đẦµ đỂ ¢ђỈ mỘ† ñgưỜî đдµ♥️ღ::..

..::ღ♥️kђî ¢Ảm †ђẤÿ rẰñg kO †ђỂ ¢Ó ñђдµ ♥️ღ::..

..::ღ♥️xîñ ñђẮm mẮ† đỂ kђÓε mî đỪñg ưỚ†♥️ღ::..
Xem lý lịch thành viên http://teen9x-kd.friendhood.net
dauchantrencat051
Đại Tá
Đại Tá

Bài gửiTiêu đề: Re: cái xác nhỏ để lại trên 4rum   Tue Oct 07, 2008 7:38 pm

tôi đã từng tự an ủi mình cũng bằng chính những lí lẽ đó
nhưng mà sau khi dồn nén, đi sâu
tôi bit nó chỉ là suy nghĩ của mình
suy nghĩ đó chỉ là suy nghĩ của bao người, và nói đúng hơn nó là cách nói văn vẻ
tôi là người tôn trọng thực tế
chính vì vậy mà sau mỗi lần an ủi mình như vậy
tôi lun tự chửi vào mình là "mày đừng ở đó mà biện cớ, ko làm đc thì đừng nói nữa"
đến cả nói trong lòng mà tôi đã tự cấm mình
thì hỏi lời an ủi kia nó nằng chừng nào
thực sự là tôi ko thể thoát khỏi nó
còn sự nghiệp hả
ko chỉ có học hành thôi đâu quang
đó là ổn định của bản thân
sau đó là phồn thịnh của gia đình
tôi nhắc lại tôi là nguời sống thực tế
nên tôi chưa bao h nghĩ học là con đường của tôi cả

hay hay
Xem lý lịch thành viên
ut_pro_1709
Thượng Tá
Thượng Tá

Bài gửiTiêu đề: Re: cái xác nhỏ để lại trên 4rum   Wed Oct 08, 2008 12:31 pm

Thì tui nghĩ gì nói nấy thôi, không đúng ý ông thì chịu. Mỗi nfgười có một cách nghĩ, một cách sống khác nhau mà!
:56876876876:

nhox_tran_2404
Đại Uý
Đại Uý

Kinh nghiệm : 3352
Sinh nhật : 24/04/1992

Bài gửiTiêu đề: Re: cái xác nhỏ để lại trên 4rum   Wed Oct 08, 2008 1:33 pm

Còn đối với tuiii thi`` trước khi làm bất cứ việc gi`` tui đều nghĩ đến 1 câu ma`` tui nghe ở trên film. 1 câu nói rất chí lý và tuii sẽ luôn làm theo câu nói đó "Bạn cứ làm điều gi` bạn muốn nhưng đừng để sau này(khi về gia`) bạn sẽ không phải hối hấn về những gì mình đã làm" :8566546123:

[b][i]Nhox↔️tran^_^‼️»--> ne```
Xem lý lịch thành viên http://teen9x-kd.friendhood.net/
dauchantrencat051
Đại Tá
Đại Tá

Bài gửiTiêu đề: Re: cái xác nhỏ để lại trên 4rum   Wed Oct 08, 2008 6:35 pm

bit là mình có thể sống đến già ko mà lo tới zà dữ rứa
tui có câu hay hơn nè
"tương lai là màu nhiệm
quá khứ là lịch sử
present is present ( hiện tại là món quà)"

khó khăn thật là khó khăn
khó khăn trập trùng khó khăn
khó khăn quất nản chí tài
khó khăn bởi vì mất ăn

tôi mâu thuẫn quá
tôi ko phải sống vì tôi
trong khi tôi lại vui = niềm vui của chính mình
hay là tôi đan bắt đầu ích kỉ dần
thôi
bây h tôi lại tìm cho mình cái cớ nữa vậy
"sáng nay tôi đưa cái mặt bị xị lên lớp
vào tiết học, thèn lộc hỏi tui mấy cái
tui định im, nhưng lại vì trách nhiệm tôi lên tiếng
nhưng mà khi nói với lộc tui lại phải cười, bởi vì nếu ko cười thì ko hoàn thành nhiệm vụ, (hồi tui im im, nói với hén hén núa như là hén xin lỗi đã làm phiền, vì vậy tui phải cười cho hén ko áy náy, rồi cứ rứa mấy cái trò zỡn của hén làm tui cười lên, lần này ko phải cười vì trách nhiệm mà vì cảm giác của tôi. tôi nhận ra là mình ko chỉ cười vì cảm giác của mình, tự nhủ và khích lệ mình tôi nói là mình cười vì muốn người khác ko bùn, ko mún làm hỏng bầu ko khí, vì vậy nụ cười của tôi từ nụ cười của chính mình đã trở thành nụ cười của bạn bè, nụ cười đó lại trở thành nụ cười trách nhiệm, tôi lại ko phải suy ngĩ nhìu khi mình cười nữa"
ko bit cái cớ đó có thể zữ nụ cười trong tôi bao lâu nữa, nhưng tôi cảm thấy nó ko chắc, dù nó thật sự có í nghĩa đẹp, nhưng vì là cớ chỉ là do tôi nói ra ko phải do tôi cảm nhận từ trái tim và tinh thần mà chỉ trên suy nghĩ, nên tôi thấy nó thật sự ko chắc chắn chút nào.
thôi, tôi đành để cho nó tới đâu thì tới

hay hay
Xem lý lịch thành viên
ut_pro_1709
Thượng Tá
Thượng Tá

Bài gửiTiêu đề: Re: cái xác nhỏ để lại trên 4rum   Wed Oct 08, 2008 6:40 pm

Đúng roài đó, chuyện gì tới cứ cho nó tới, dù mình có giỏi đến mấy thì mình cũng không biết đc tương lai là gì!

dauchantrencat051
Đại Tá
Đại Tá

Bài gửiTiêu đề: Re: cái xác nhỏ để lại trên 4rum   Wed Oct 08, 2008 6:50 pm

cám ơn đồng chí đã nghe lời nói của tôi

hay hay
Xem lý lịch thành viên
ut_pro_1709
Thượng Tá
Thượng Tá

Bài gửiTiêu đề: Re: cái xác nhỏ để lại trên 4rum   Wed Oct 08, 2008 7:05 pm

Hì, dù sao cũng là tình đồng chí hết mà, với lại tui thích thấy ông thay đổi một chút, vì mình cũng sắp hết thời học sinh roài, mà mấy năm nay thấy ông đánh mất đời học sinh roài đó, bây giờ hãy tìm lại nó nha, tui thấy ông bữa nay tiến bộ đó, hoà đồng với bạn bè hơn roài, chúc mừng ông!

dauchantrencat051
Đại Tá
Đại Tá

Bài gửiTiêu đề: Re: cái xác nhỏ để lại trên 4rum   Wed Oct 08, 2008 7:28 pm

chiện nhỏ thôi mà
mà cũng vì tui thôi
rồi vì bạn bè cả
tinhbannamthang!!!!!!!!!!!!!

hay hay
Xem lý lịch thành viên
Bombomnbk0705
Thượng Uý
Thượng Uý

Kinh nghiệm : 3352
Sinh nhật : 07/05/1992

Bài gửiTiêu đề: Re: cái xác nhỏ để lại trên 4rum   Sat Oct 11, 2008 4:14 pm

Viết dài nhát đọc đã là 1 chuyện!!!
Chỉ chờ vào câu trả lời để tóm tắt nội dung!!
vầy mà thèn tra lời hén còn nhiều hơn thèn viết!!!
Nhát có hệ thống mà gặp dầy chắc chết quá!!!
Xem lý lịch thành viên http://www.teenkd.no1.vn
dauchantrencat051
Đại Tá
Đại Tá

Bài gửiTiêu đề: Re: cái xác nhỏ để lại trên 4rum   Sun Oct 12, 2008 9:25 am

ông bờm định phản động hả
zô đây thì phải bit lén nghe
còn nhác thì thôi trớt
tâm tình mà kêu là viết ngắn

hay hay
Xem lý lịch thành viên
ut_pro_1709
Thượng Tá
Thượng Tá

Bài gửiTiêu đề: Re: cái xác nhỏ để lại trên 4rum   Sun Oct 12, 2008 1:35 pm

Nói chung phải tuỳ theo bài, bài nào mà tự làm, tự viết thì dài mấy tui cũng đọc, còn mấy bài coppy của người khác thì mệt lắm, chẳng có gì hay!

dauchantrencat051
Đại Tá
Đại Tá

Bài gửiTiêu đề: Re: cái xác nhỏ để lại trên 4rum   Sun Oct 12, 2008 1:42 pm

mấy bài copy thấy lạc lạc
ko thể cho các mem hỉu nhau
ko giúp cho anh em mình thêm thân thiết
chẻn qua là thêm cái bit, ngó cho zui

hay hay
Xem lý lịch thành viên
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: cái xác nhỏ để lại trên 4rum   

cái xác nhỏ để lại trên 4rum
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang